.

Tắc đường là được đi ngược chiều?

Các mức xử phạt với ôtô

Điều 5, khoản 4 điểm a của Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định mức xử phạt từ 800.000 đ - 1,2 triệu đồng đối với hành vi đi ngược chiều trên đường có biển “Cấm đi ngược chiều". Ngoài ra, hành vi này còn có thêm hình phạt bổ sung là bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 1 - 3 tháng, trường hợp gây ra tai nạn thì tăng lên thành 2 - 4 tháng.

Như Phúc
Theo UB An toàn Giao thông QG

Tag :xe khách đi ngược chiều, nghị định 46, các mức phạt tiền với ôtô, nghị định 46/2016, mức phạt với ôtô
Nguồn: dantri.com.vn